ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਦੇ ਮਾਫੀ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤ ਦੇ ਕੀ ਅਰਥ ਹਨ?

ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਦੇ ਮਾਫੀ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤ ਦੇ ਕੀ ਅਰਥ ਹਨ?
ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਜੋ ਦੁਖਦਾਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਮਸੀਹੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀਆਂ, ਜੇਕਰ ਪਵਿੱਤਰ ਬਾਈਬਲ ਵਿੱਚ ਅਜੇਹੇ ਹਾਲਾਤ ਨਾਲ ਨਿਪਟਣ ਲਈ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਫਾਰਮੂਲੇ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਤਾਂ ਹਾਲਾਤ ਖਰਾਬ ਨਾ ਹੁੰਦੇ। ਨਾ ਖੁਦਾ ਦੇ ਮਹਾਨ ਸੇਵਕ ਪਾਸਟਰ ਸੁਲਤਾਨ ਮਸੀਹ ਦਾ ਸਦੀਵੀ ਵਿਛੋੜਾ ਮਸੀਹੀ ਕੌਮ ਨੂੰ ਝਲਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ,  ਨਾ ਹੀ ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ 8 ਈਸਾਈ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਉਪਰ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਝੂਠੇ ਕੇਸ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਈਸਾਈਆਂ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਪੰਜਾਬੀ ਈਸਾਈਆਂ ਨੂੰ ਇੱਨਾ ਮਾਨਸਿਕ ਤਨਾਅ ਝਲਣਾ ਪੈਂਦਾ।
ਸਾਡੀ ਸੋਚੀ ਸਮਝੀ ਰਾਏ ਹੈ ਕਿ ਤਰਨ ਤਾਰਨ ਦੇ ਪਿੰਡ ਸੰਘਾ ਵਿੱਚ ਜੋ ਕੁਝ ਵਾਪਰਿਆ ਉਹ ਨਿਸਚੇ ਹੀ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਦੁਖਦਾਈ ਘਟਨਾ ਸੀ ਪਰ ਜੇਕਰ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨਾਲ ਪਵਿੱਤਰ ਬਾਈਬਲ ਦੇ ਫਾਰਮੂਲੇ ਨਾਲ ਨਜਿਠਿਆ ਜਾਂਦਾ ਤਾਂ ਨਾ ਕੇਵਲ ਇਸ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਦੁੱਖਦਾਈ ਘਟਨਾਵਾਂ ਹੀ ਵਾਪਰਦੀਆਂ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਗੈਰ ਕੌਮਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸੰਕੇਤ ਜਾਂਦਾ ਕਿ ਪਵਿੱਤਰ ਬਾਈਬਲ ਵਿੱਚ ਵਰਣਿਤ ਮਾਫੀ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤ ਦਾ ਈਸਾਈਆਂ ਦੇ ਅਮਲੀ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸਥਾਨ ਨਹੀਂ।
ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਪ੍ਰਤੀਕਰਮ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਈਸਾਈਆਂ ਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੀ ਉਸ ਔਰਤ ਨੂੰ ਸਮਝਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਿਸ ਦੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਕੱਟੜਪੰਥੀਆਂ ਨੇ ਉਸਦੇ ਨਿੱਕੇ ਨਿੱਕੇ ਦੋ ਮਾਸੂਮ ਬੇਟਿਆਂ ਸਮੇਤ ਜ਼ਿੰਦਾ ਜਲਾ ਦਿੱਤਾ ਪਰ ਇਸ ਔਰਤ ਨੇ ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਦੇ ਮਾਫੀ ਦੇ ਸਿਧਾਂਤ ਤੇ ਚਲਦਿਆਂ ਕਿਹਾ – ਅਸੀਂ ਬਦਲਾ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ। ਨਾ ਹੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਈਸਾਈਆਂ ਨੇ ਰਾਜੀਵ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਸਮੇਂ ਸ਼੍ਰੀਮਤੀ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਦੇ ਆਏ ਇਸ ਬਿਆਨ ਤੋਂ ਕੁਝ ਸਿੱਖਿਆ ”ਅਸੀਂ ਬਦਲਾ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ।” ਗਿਰਜਿਆਂ ਵਿੱਚ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਕਿੰਨੀ ਵਾਰੀ ਸਲੀਬ ਤੇ ਲਟਕਦੇ ਹੋਏ ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਵਲੋਂ ਕਹੇ ਗਏ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਕਿੰਨੀ ਵਾਰੀ ਵਿਆਖਿਆ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੋਵੇਗੀ – ਐ ਖੁਦਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਾਫ ਕਰ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਕਿ ਇਹ ਕੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ?” ਕੀ ਇਹਨਾਂ ਸ਼ਬਦਾਂ ਦੀ ਵਿਆਖਿਆ ਸਾਡੇ ਧਾਰਮਿਕ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਦਾ ਸ਼ਿੰਗਾਰ ਹੀ ਸੀ ਜਾਂ ਇਸਦਾ ਕੋਈ ਅਮਲੀ ਪੱਖ ਵੀ ਹੈ?

News Search

Main Happenings

Amir Ayad lies in a hospital

By News By ......

Posted on July 13, 2015 at 10:00 PM

Amir Ayad lies in a hospital bed after he was allegedly beaten by Islamic hardliners who stormed a mosque in suburban Cairo

Pakistan: Islamist Mob Kills Christian Couple Accused of Blasphemy

By News By ......

Posted on July 13, 2015 at 10:00 PM

Commanded from mosque loudspeakers, a Muslim throng in Punjab Province killed a Christian couple yesterday after a co-worker accused the pregnant wife of defiling the Koran, sources said.